online valu booking आता सरकार कडून घ्या ऑनलाईन वाळू ६०० रुपये ब्रास mahakhanij

online valu booking आता सरकार कडून घ्या ऑनलाईन वाळू ६०० रुपये ब्रास सरकारकडून 600 रुपये प्रति ब्रास दराने वाळू मिळणार आहे आणि याची जी बुकिंग आहे ती ऑनलाईन पद्धतीने चालू झालेली आहे. ऑनलाईन पद्धतीने बुकिंग कशी करायची आहे ए टू झेड प्रोसेस तुम्हाला सांगणार आहे जसं की बुकिंग कशी करायची पेमेंट कसं करायचं. वाळू कशी घरी येणारे. सगळी माहिती तुम्हाला सांगणारे तर ऑनलाइन प्रोसेस सगळी राहणार आहे. mahakhanij

ऑनलाइन वाळू बुक करण्यासाठी
येथे क्लिक करा

ऑनलाइन वाळू बुकिंग करण्यासाठी तुम्हाला याचे mahakhanij महा खनिज डॉट महाराष्ट्र डॉट जीओ डॉट इन या वेबसाईट वरती जायचं आहे. इथल्या नंतर वरती पहा एक ऑप्शन आहे सेंड बुकिंग ऑप्शन वरती क्लिक करायचं. पहिलाच ऑप्शन तुम्हाला दिसेल सॅंड बुकिंग इथे या पहिल्या सेंड बुकिंग ऑप्शन वरती क्लिक करायचा आहे. सॅण्ड बुकिंग ऑप्शन वरती क्लिक केल्यानंतर हे पेज ओपन होईल नवीन वेबसाईट ओपन होईल. इथे पहा प्रोसेस दिलेले आहेत.

ऑनलाइन वाळू बुक करण्यासाठी
येथे क्लिक करा

आपल्याला अगोदर रजिस्ट्रेशन करायचंय त्यानंतर वाळूची बुकिंग करायची. बुकिंग केल्यानंतर पेमेंट करायचं पेमेंट केल्यानंतर तुमचं काम झालं. तुम्ही एप्लीकेशन ट्रॅक करू शकता आणि काही दिवसात तुमची जी काही वाळू घरी जे आहे ते तुम्हाला मिळणारे आता . अशा पद्धतीने मला बुकिंग करायचे काही दिवसांनी ही वाळू तुम्हाला तुमच्या ऍड्रेस वरती मिळून जाईल.

ऑनलाइन वाळू बुक करण्यासाठी
येथे क्लिक करा

मंत्रिमंडळ बैठकीमध्ये महत्त्वपूर्ण असा निर्णय घेऊन वाळूची जी काही रेट आहेत दर आहेत ते निश्चित करण्यात आलेले आहेत आणि काही लाभार्थ्यांना मोफत वाळू सुद्धा दिली जाणार आहे. याची तुम्ही ऑनलाईन बुकिंग सुद्धा करू शकता. आता काय निर्णय आहे ते जाणून घेऊयात.

मंत्रिमंडळ निर्णय 14 फेब्रुवारी 2024 वाळू रेती पुरवण्यासाठी सर्वेक्षण सुधारित रेती धोरण ना नफा ना तोटा या तत्त्वावरती वाळू विक्रीचे दर जे आहे ते निश्चित करणार आता काय काय आहे. ते समजून घेऊयात अनधिकृत उत्खनन व वाहतुकीसाठी आळा घालण्याच्या उद्देशाने शासनामार्फत ऑनलाईन पद्धतीने ग्राहकांना वाळूवर रेती पुरवण्याबाबत सर्वेक्षण सुधारित रेती धारून धोरणास मंत्रिमंडळाची मान्यता दिलेली आहे.

आता या मान्यतेमध्ये ना नफा ना तोटा या तत्त्वावरती जय कि वाळू दिली जाणार आहेत. वाळूचे जे काही उत्खनन आहे उत्खननावरती वाळूची डेपोपर्यंतची काही वाहतूक आहे. ती डेपो निर्मित व व्यवस्थापक यासाठी एक निविदा प्रक्रिया राहणार आहेत आता जे काही दर आहेत ते कशा पद्धतीने आहेत प्रतिब्रास ते पाहू शकता. मुंबई महानगर प्रदेशासाठी मुंबई महानगर प्रदेश साठी काय रेट आहे तर बाराशे रुपये प्रतिभास राहणार आहे. बाराशे रुपये प्रति ब्रास म्हणजेच रुपये दोनशे सदुसष्ट प्रति मॅट्रिक टन व मुंबई महानगर प्रदेश. 

Leave a Comment