खरीप व रब्बी पीक विमा खात्यात जमा झाला pik vima latest news

pik vima latest news  बँक खात्यामध्ये ५-३-२०२४ मध्ये पहिला जोकी हप्ता आहे ती जमा झाला होता. तो बरेच शेतकऱ्यांच्या बँक खात्याचे पिक विमा रखडलेला आहे. त्याचप्रमाणे आज जे आहे 13 3 2024 पीक विमा जमा झालेली आहे तरीसुद्धा तुम्ही बघू शकता ४९७२ रुपये जे की खरीप पिक विम्याची रक्कम आहे. तो बरेच शेतकऱ्यांना अधिक के पीक मा मिळाला नव्हता. तर अशा शेतकऱ्यांनी लवकरात लवकर तुम्ही चेक करून घ्या. किंवा करून सुद्धा तुम्ही चेक करू शकता एक अकाउंट नंबर तर आजची डेट तुम्ही बघू शकता. पहिलाच इन्स्टॉलमेंट मिळाला होता ते ५-३-२०२४4 त्यानंतर आता जे जमा झालेला आहे. 

पीक विमा यादीत नाव पाहण्यासाठी
येथे क्लीक करा 

तुम्ही घरबसल्या लाईव्ह चेक करू शकता. तर तुम्हाला इथे pmfby  टाईप करायचा आहे त्यानंतर पहिले जी लिंक केली यावरती जर तुम्हाला क्लिक करायचं आहे. क्लिक केल्यानंतर आपलं जी के पी एम चा ऑफिसिअल पाहिजे ती तो ओपन होईल. तर आल्यानंतर तुम्हाला इथं फार्मर कॉर्नर यावर क्लीक करून तुम्हाला तुमचा मोबाईल नंबर इथे टाकायचे आहे.

तर जा कोणाचा तुम्ही चेक करायचा मोबाईल नंबर आणि त्याचे टाकून रिक्वेस्ट क्लिक करायचं आहे. तर मी माझे डिटेल टाकणार आहे त्यानंतर त्या वेबसाईट ओपन होईल त्यानंतर इथेच टोटल डिटेल मी तुम्हाला इथे दाखवण्यात आलेल्या तर मी माझी थोडी इन्फॉर्मेशन इथे ब्लर केलेले आहे की तुम्हाला याचा अमाऊंट दिसत असेल. तर अशा प्रकारे तुम्ही जे आहे पीक विम्याची जी का ऑफिसल पेजवरून चेक करू शकता. 

 

Leave a Comment