Pik Vima Yadi: ई-पीक तपासणी केलेल्या शेतकऱ्यांना प्रति हेक्टर 46,000 रुपये, यादीत तुमचे नाव ताबडतोब पहा

पिक विमा यादी: नमस्कार शेतकरी मित्रांनो, पीक विम्याची दुसरी यादी जाहीर झाली आहे. मात्र, या बातमीत आम्ही याबाबतची सर्व माहिती घेणार आहोत. महाराष्ट्र सरकार वेळोवेळी शेतकऱ्यांसाठी नवनवीन योजना आणते आणि त्यातील एक महत्त्वाची योजना म्हणजे महाराष्ट्र पीक विमा योजना.

नैसर्गिक आपत्ती, प्राण्यांचे हल्ले आणि कीड आणि रोगांमुळे होणारे आर्थिक खर्च यासारख्या विविध नुकसानांसाठी सरकार शेतकऱ्यांना भरपाई देते. पिक विमा यादी

 

यादीतील नाव पाहण्यासाठी

इथे क्लिक करा

 

त्याचबरोबर यावर्षी शासनाने एक रुपयाची पीक विमा योजना लागू केली होती. आणि या योजनेंतर्गत जवळपास सर्वच शेतकऱ्यांचा विमा उतरवण्यात आला होता. यामुळे सरकारने आता राज्यातील शेतकऱ्यांना नुकसान भरपाई देण्यासाठी निधी उपलब्ध करून दिला आहे.

त्यामुळे या वर्षी म्हणजेच 2023 मध्ये ज्या शेतकऱ्यांनी पीक विमा काढला आहे त्यांना नुकसान भरपाई मिळणार आहे. जिल्हानिहाय यादी जाहीर झाली असून ती यादी आपण या बातमीत पाहणार आहोत. तर या संदर्भात कोणती गावे पात्र आहेत याचा थोडक्यात आढावा घेऊया.

 

बुलढाणा जिल्ह्यात ९८ गावे पात्र आहेत. किमान 47% विमा मिळेल. जालना जिल्ह्यात १४४ गावे पात्र असून त्यांना किमान ४८ टक्के विमा मिळणार आहे. बीड जिल्ह्यात ६४ गावे पात्र आहेत. तसेच, संपूर्ण यादी पाहण्यासाठी खालील लिंकवर क्लिक करा. पिक विमा यादीhttps://pmfby.gov.in/

पिक विमा यादी: यादीतील नाव पाहण्यासाठी खालील लिंकवर क्लिक करून कोणत्या शेतकऱ्यांना प्रति हेक्टर 46,000 रुपये मिळतील https://pmfby.gov.in/

 

यादीतील नाव पाहण्यासाठी

इथे क्लिक करा

Leave a Comment