PMMVY Scheme 2024: आता प्रत्येक महिलेला मिळणार 5 हजार रुपयांची आर्थिक मदत, हा फॉर्म त्वरित भरा

PMMVY योजना 2024: नमस्कार मित्रांनो, आता प्रत्येक महिलेला 5 हजार रुपयांची आर्थिक मदत मिळणार आहे. आता प्रत्येक महिलेला केंद्र सरकारकडून तीन टप्प्यांत पाच हजार रुपये दिले जाणार आहेत. या योजनेसाठी पात्र असलेली प्रत्येक महिला याचा लाभ घेऊ शकते. पंतप्रधान मातृत्व वंदना योजनेंतर्गत देशातील प्रत्येक महिलेला मोदी सरकारकडून ५ हजार रुपयांची आर्थिक मदत दिली जाणार आहे. त्याचबरोबर मोदी सरकार हे पैसे थेट महिलांच्या बँक खात्यात जमा करणार आहे.

 

तुम्हाला माहिती असेल की ही योजना 1 जानेवारी 2017 पासून देशभरात लागू करण्यात आली आहे. गरोदरपणात महिलांना लाभ देण्यासाठी सरकारने 1 जानेवारी 2017 पासून आपल्या देशात एक नवीन योजना सुरू केली होती. आणि त्याच बरोबर या योजनेंतर्गत महिलांना 5,000 रुपयांची आर्थिक मदत मिळत आहे. त्याचबरोबर ही आर्थिक मदत थेट महिलांच्या बँक खात्यात जमा केली जात आहे. PMMVY योजना 2024

प्रधानमंत्री मातृ योजना पात्रता काय आहे?

पहिला हप्ता रु. लसीकरण नोंदणीवर तुम्हाला 1,000 मिळतील, आणखी रु. लसीकरण पूर्ण झाल्यानंतर 2,000 हप्ता आणि नंतर रु. बाळाच्या जन्मानंतर 2 हजार रुपये, गरोदरपणात महिलांना सरकारकडून एकूण 5 हजार रुपये दिले जाणार आहेत.

 

या योजनेच्या अधिकृत वेबसाइटवर जाण्यासाठी

येथे क्लिक करा

 

प्रधान मंत्री मातृ फॉर्म कुठे भरायचा

हा फॉर्म भरण्यासाठी अंगणवाडी सेविका तुम्हाला एक फॉर्म दिला जाईल. प्रधानमंत्री मातृ वंदना योजनेसाठी अर्ज करण्यासाठी, तुम्हाला तुमच्या जवळच्या अंगणवाडी केंद्राला भेट द्यावी लागेल आणि लसीकरणासाठी नोंदणी करावी लागेल. PMMVY योजना 2024

 

या योजनेच्या अधिकृत वेबसाइटवर जाण्यासाठी

येथे क्लिक करा

 

Leave a Comment