या शेतकऱयांच्या खात्यात हेक्टरी 13000 हजार रुपये पीक विम्याचे पैसे जमा होण्यास सुरवात pik vima update 2024

pik vima marathi शेतकरी बांधवांसाठी आनंदाची बातमी तर शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात हेक्टरी 13000 रुपये पीक विम्याचे पैसे जमा झालेल्या. त्यामध्ये खरीप पिकांमध्ये जे आहे सोयाबीन कापूस भात तूर आणि मका pik vima 2023 maharashtra list त्याचप्रमाणे रब्बी पिकाचा ज्यूस काही समावेश आहे तर त्यामध्ये हरभरा जवारी गहू कांदा आणि मका तरी ते हेक्टरी तुम्हाला क्षेत्र इथे दिसत असेल. pik vima pdf

pik vima yadi 2023 त्यानंतर आता जो काही पीक विमा इथे मिळणार आहे तू सोयाबीन कापूस आणि जिथे तुम्हाला इथे दिसत असेल चार पिके  जे आहे तर यामध्ये तुम्हाला सोयाबीन त्याच्यानंतर जे इतर हरभरा सोयाबीन आणि कापूस तर pmfby village list 2023 त्यामध्ये आता जे काही वाटप जे आहे यामध्ये नांदेड नंदुरबार नाशिक उस्मानाबाद पालघर परभणी पुणे रायगड रत्नागिरी सांगली सातारा सिंधुदुर्ग सोलापूर ठाणे वर्धा वाशिम आणि यवतमाळ तर अशा जिल्ह्यांचा समावेश आहे. pik vima status

pmfby village list तर ज्या शेतकऱ्यांनी इ पीक पाहणी केलेली आहेत तर त्यांची यादी सुद्धा अपडेट झालेल्या तर ज्या शेतकऱ्यांनी पीक पाहणी आणि ऑनलाईन नुकसान  भरपाईची तक्रार नोंदवलेली आहे तर अशा शेतकऱ्यांना त्याची जी काही पिक विमा्याची 13 हजार रुपये शेतकऱ्यांच्या बँकेत पिक विमायचं जमा होणे सुरू झालेले आहेत. तर अशा शेतकऱ्यांना मिळणार आहे तर तुम्ही सुद्धा तुम्ही जर क्रॉप इन्शुरन्स केलेलं असेल तरीसुद्धा तुमचा पिक माझा जमा झालेला नसेल तर तुम्ही ऑनलाईन तक्रार करून तुम्ही तुमचा पिक माझ्या आहे ते 72 तासाच्या तुमच्या बँक खाते देतो pik vima yadi 2023 pdf download

Leave a Comment