या शेतकऱ्यांच्या खात्यात येणार नाही पुढचा हप्ता, योजनेचा लाभ घेण्यासाठी तातडीने करा हे काम pm kisan rejected list updated

pm kisan rejected list updated पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी 28 फेब्रुवारी 2024 रोजी शेतकऱ्यांच्या खात्यात 16 वा हप्ता पाठवला. आता शेतकरी १७ व्या हप्त्याची आतुरतेने वाट पाहत आहेत. या योजनेअंतर्गत देशातील शेतकऱ्यांना दरवर्षी सहा हजार रुपयांची मदत दिली जाते. ही रक्कम दोन ते दोन हजार रुपये कमावून चार महिन्यांच्या अंतराने तीन हप्त्यांमध्ये दिली जाते.

6000 रु यादीत

नाव पहा 

pm kisan money मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, देशातील कोट्यवधी शेतकऱ्यांना पीएम किसान योजनेचा 17 वा हप्ता जूनच्या अखेरीस किंवा जुलैच्या सुरुवातीला मिळू शकतो. मात्र, पीएम किसानचा पुढचा हप्ता कधी येणार याबाबत सरकारकडून कोणतीही अधिकृत माहिती देण्यात आलेली नाही. मात्र एक महत्त्वाची बातमी म्हणजे केवायसी केलेल्या शेतकऱ्यांना 17 वा हप्ता मिळणार आहे.

पंतप्रधान किसान सन्मान निधी योजनेच्या लाभासाठी सरकारने शेतकऱ्यांना केवायसी करणे बंधनकारक केले आहे. या योजनेतील फसवणूक रोखण्यासाठी हे पाऊल उचलण्यात आले आहे. पीएम किसानच्या अधिकृत वेबसाइटनुसार, शेतकरी घरबसल्या ओटीपीद्वारे किंवा कॉमन सर्व्हिस सेंटरमध्ये जाऊन हे आवश्यक काम पूर्ण करू शकतात. घरी बसून केवायसी कसे करावे हे आम्ही तुम्हाला आमच्या बातमीत सांगत आहोत.

 

Leave a Comment