SBI Scheme : मुलगी असल्यास SBI देत आहे 15 लाख रुपये, 0 मिनिटात बँक खात्यात जमा होतील

State Bank of India स्टेट बँक ऑफ इंडिया तुमचा व्यवसाय वाढवा, तुम्हाला 1 मिनिटात 50 हजारांचे कर्ज मिळेल, सरकारने छोट्या दुकानदारांसाठी योजना बनवली आहे. कोरोनामुळे अनेक लोकांचे व्यवसाय, विशेषत: लहान दुकानदारांचे नुकसान झाले आहे, या लोकांना मदत करण्यासाठी सरकार प्रधानमंत्री मुद्रा कर्ज योजनेअंतर्गत सुलभ अनुदानित कर्ज उपलब्ध करून देत आहे. या योजनेंतर्गत कर्ज देण्याबाबत बँकांना मार्गदर्शक सूचना देण्यात आल्या आहेत.

SBI account या योजनेअंतर्गत स्टेट बँक ऑफ इंडिया (SBI) कडून ई-मुद्रा कर्ज मिळू शकते. सर्वात चांगली गोष्ट म्हणजे या योजनेअंतर्गत कर्ज घेण्यासाठी तुम्हाला बँकेत जाण्याची गरज नाही. या कर्जासाठी तुम्ही घरबसल्या अर्ज करू शकता. या योजनेबद्दल बोलण्यापूर्वी आपण प्रधान मंत्री मुद्रा कर्ज SBI मुद्रा कर्जाबद्दल थोडेसे सांगू.

 

ऑनलाइन अर्जाची लिंक येथे आहे

 

SBI mudra loan मुद्रा SBI मुद्रा कर्ज म्हणजे मायक्रो-युनिट डेव्हलपमेंट आणि रिफायनमेंट एजन्सी. या योजनेंतर्गत, मायक्रो युनिट्सना सहज कर्ज दिले जाते ज्यामध्ये एखादी संस्था, कंपनी किंवा स्टार्टअप काहीही करू शकते. या योजनेत सरकार ‘शिशू’, ‘किशोर’ आणि ‘तरुण’ या तीन उत्पादनांतर्गत कर्ज देते. या योजनेअंतर्गत 10 लाखांपर्यंतचे कर्ज सहज उपलब्ध आहे. या योजनेअंतर्गत, SBI 50 हजारांपर्यंतचे कर्ज घरपोच म्हणजेच ऑनलाइन अर्जावर देते. यासाठी एकच अट आहे की तुमचे एसबीआयमध्ये खाते असावे. चालू खाते बचत बँक खाते.SBI mudra loan

 

पात्रता किंवा अटी- Eligibility or Conditions- SBI खात्याव्यतिरिक्त तुमच्याकडे व्यवसायाशी संबंधित कागदपत्रे असणे आवश्यक आहे आणि तुमचा स्टेट बँक ऑफ इंडियाचा व्यवसाय किमान 5 वर्षे जुना असावा. यासोबत जीएसटीएन क्रमांक आणि उद्योग आधार क्रमांक आणि तुमचा दुकान किंवा युनिट क्रमांक असावा. बँक खात्यात आधार क्रमांक अपडेट करावा. ऑनलाइन अर्जावर SBI 50 हजारांपर्यंत कर्ज देईल, परंतु यापेक्षा जास्त रकमेसाठी तुम्हाला SBI मुद्रा बँकेच्या शाखेत जावे लागेल.

 

ऑनलाइन अर्जाची लिंक येथे आहे

Leave a Comment