यांना मिळणार टोकन यंत्र घेण्यासाठी 50% अनुदान असा करा ऑनलाईन अर्ज MahaDBT farmer scheme

MahaDBT farmer scheme शेतकऱ्यांना शासनाच्या माध्यमातून टोकण यंत्राच्या खरेदीला 50% पर्यंत अनुदान दिल जात आणि याच टोकन यंत्राच्या अनुदाना करता महाडीबीटी फार्मर्स किमती ऑनलाईन पद्धतीने अर्ज कसा करायचा याची थोडक्यात अशी माहिती पाहू. महाडीबीटी डॉट महाराष्ट्र डॉट जीओव्ही डॉट इन या संकेतस्थळावरती तुम्हाला तुमचा युजर आयडी पासवर्ड आणि कॅपचा कोड किंवा आधार कार्ड ओटीपी बायोमेट्रिकचा लॉगिन करायचे आहे.

 

टोकंन यंत्र साठी अर्ज करा 

 

मित्रांनो लॉगिन केल्यानंतर तुमचा प्रोफाइल 100% भरलेला असणार गरजेचे आहे. कृषी यांत्रिकीकरण या कृषीयांत्रिकरांच्या अंतर्गत ज्या काही वेगवेगळ्या योजना राबवल्या जातात त्या योजनांची नावे दाखवली जात आहेत आणि याच्याच पुढे आपल्याला बाबी निवडा नावाचे ऑप्शन दिलेले या बाबी निवडा वरती आपल्याला क्लिक करायचं. क्लिक केल्यानंतर कृषी यांत्रिकरांचा अर्ज आपल्यासमोर खुलेल ज्याच्यामध्ये मुख्य घटक आपल्याला सर्वात प्रथम निवडायचे याच्यामध्ये पाहू शकता पण कृषी यंत्र अवजाराच्या खरेदीसाठी अर्थसहाय्य अशा प्रकारची जी पहिली बाब आहे.

MahaDBT farmer scheme
MahaDBT farmer scheme

या ठिकाणी आपण पाहू शकता बैल चलित अवजार मनुष्य चलित अवजार अशा प्रकारचे ऑप्शन आहेत याच्यामध्ये मनुष्य चले धाव जर आपल्याला निवडायचे मनुष्य चलेत अवजारे निवडल्यानंतर पुढे आपल्याला या ठिकाणी यंत्रसामुग्रीमध्ये तोपर्यंत नावाच्या ऑप्शन दाखवले जाते टोकन यंत्र निवडायचे टोकण यंत्रासाठी अर्ज करायचा असेल तर मनुष्य चलेत अवजाराच्या जागेवरती आपल्याला तपशील मध्ये अवजारे निवडावे लागतील आवाजामध्ये सुद्धा पण पाहू शकता टोकण यंत्राचे ऑप्शन येते ते डोकं यंत्र आपण त्या ठिकाणी निवडू शकता.

आता आपण या ठिकाणी मनुष्याचे टोकण यंत्रासाठी अर्ज करतोय मनुष्याच्या यंत्रामध्ये आपले टोकन यंत्र निवडायचे पूर्वसंमतीशिवाय यंत्र अवजाराची खरेदी करणार नाही या बाबीला टिक करून जतन करा वरती क्लिक करायचे जतन करा वरती क्लिक केल्यानंतर आपल्याला दुसरी बाब निवडायचे का असेल तर एस करायचे नसेल तर नो करायचे आणि लोक केल्याबरोबर आपण जी निवडलेली बाब आहे ही जतन झालेली अस आपल्याला या ठिकाणी दाखवले जाईल याच्यानंतर आता आपल्याला अर्ज सादर करायचे.

Leave a Comment