यांना मिळणार घरावर सोलर बसवण्यासाठी 78000 रुपये अनुदान आजच अर्ज करा msedcl solar rooftop subsidy

 

msedcl solar rooftop subsidy या योजनेच्या माध्यमातून 1 कोटी कुटुंबांना दरमहा 300 युनिट वीज मोफत दिली जाणार आहे, या योजनेमुळे दरवर्षी 1 कोटी कुटुंबांची बचत होईल आणि ते अतिरिक्त वीज त्यांच्या भागातील वीज वितरण कंपन्यांना (डिस्कॉम) विकून उत्पन्न मिळवू शकतील. या योजनेमुळे विद्युत वाहन चार्जिंगची सुविधा वाढेल.

 

78000 रुपये अनुदानसाठी
येथे क्लीक करा

 

msedcl solar rooftop subsidy योजनेची पात्रता पीएम सूर्यघर मोफत वीज योजनेची पात्रता खालीलप्रमाणे आहे.
 • या योजनेसाठी मूळचे भारतीय नागरिक पात्र असतील.
 • अर्जदाराचे वय १८ वर्षापेक्षा जास्त असावे.
 • या योजनेत मध्यमवर्गीय आणि गरीब वर्गाला प्राधान्य देण्यात येणार आहे.
 • ही योजना प्रत्येक जातीच्या लोकांसाठी वैध आहे.
 • या योजनेत सहभागी होण्यासाठी अर्जदाराच्या बँक खात्याशी जोडलेले आधार कार्ड आवश्यक आहे.
msedcl solar rooftop subsidy कागदपत्रे 
 • आधार कार्ड
 • अधिवास प्रमाणपत्र
 • वीज बिल
 • बँक पासबुक
 • पासपोर्ट आकाराचा फोटो
 • रेशन कार्ड
 • मोबाइल क्र.
 • प्रतिज्ञापत्र
 • उत्पन्नाचा दाखला

ही योजना केवळ घरांना रोषणाई करण्यापुरती नाही तर ही योजना सूर्याची ऊर्जा शोषून घेण्याच्या जलद आणि किफायतशीर मार्गाबद्दल देखील आहे. ही योजना भारताच्या कुटुंबांवरील आर्थिक बोजा कमी करण्यासाठी आणि पर्यावरणीय शाश्वततेस हातभार लावण्याच्या दृष्टीने व्यापक दृष्टिकोनावर कार्य करते. या योजनेशी संबंधित फायदे खालीलप्रमाणे आहेत.

नुकसान भरपाई यादी 

1 कोटी लोकांना या योजनेचा लाभ मिळणार आहे. या योजनेअंतर्गत दरमहा ३०० युनिट वीज मोफत दिली जाणार आहे. सोलर पॅनल खरेदीसाठी सरकारकडून अनुदान देण्यात येणार आहे. बँकांकडून सोलर पॅनल खरेदीसाठी कर्ज उपलब्ध करून देण्यासाठी सरकार मदत व मार्गदर्शन करणार आहे.

पीएम सूर्य घरमुक्त वीज योजनेच्या माध्यमातून 1 कोटी कुटुंबांना दरमहा 300 युनिट वीज मोफत दिली जाईल, या योजनेमुळे दरवर्षी 1 कोटी कुटुंबांची बचत होईल आणि ते अतिरिक्त वीज त्यांच्या भागातील वीज वितरण कंपन्यांना (डिस्कॉम) विकून उत्पन्न मिळवू शकतील. या योजनेमुळे विद्युत वाहन चार्जिंगची सुविधा वाढेल, सौर पॅनेल पुरवठा आणि इन्स्टॉलेशनच्या माध्यमातून मोठ्या संख्येने विक्रेत्यांना उद्योजक होण्याची संधी निर्माण होईल. त्याचबरोबर सोलर पॅनल निर्मिती, इन्स्टॉलेशन आणि मेंटेनन्स मध्ये तांत्रिक कौशल्य असलेल्या तरुणांसाठी रोजगाराच्या भरपूर संधी निर्माण होणार आहेत.

पीएम सूर्य घर: मुफ्त बिजली योजना ही एक सरकारी योजना आहे ज्याचा उद्देश भारतातील घरांना विनामूल्य वीज प्रदान करणे आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी 15 फेब्रुवारी 2024 रोजी या योजनेचा शुभारंभ केला होता. या योजनेअंतर्गत घरांना त्यांच्या छतावर सोलर पॅनल बसविण्यासाठी अनुदान देण्यात येणार आहे. या अनुदानातून सौर पॅनलच्या खर्चाच्या ४० टक्क्यांपर्यंत खर्च केला जाणार आहे. या योजनेचा लाभ भारतभरातील १ कोटी कुटुंबांना होणार आहे. या योजनेमुळे सरकारची विजेच्या खर्चात दरवर्षी ७५ हजार कोटी रुपयांची बचत होईल, असा अंदाज आहे.

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी सौर ऊर्जा आणि शाश्वत विकासाला चालना देण्यासाठी पीएम सूर्य घर मुक्त वीज योजना नावाची नवीन योजना सुरू करण्याची घोषणा केली आहे. या योजनेच्या माध्यमातून लोकांना त्यांच्या घराच्या छतावर सोलर पॅनल बसवण्यासाठी प्रोत्साहित केले जाणार आहे. या योजनेच्या माध्यमातून देशातील एक कोटी लोकांना दरमहा ३०० युनिटपर्यंत वीज मोफत दिली जाणार आहे. यामुळे वर्षाला एक कोटी कुटुंबांची १८००० कोटींपर्यंत बचत होणार आहे. याशिवाय उरलेली वीज विकून त्यांना उत्पन्नही मिळवता येणार आहे. वीज बिलामुळे त्रस्त असलेल्या देशातील अशा नागरिकांसाठी ही योजना अत्यंत फायदेशीर ठरणार आहे.

Leave a Comment