या दिवशी येणार नमो शेतकरी योजना 4 था हप्ता तारीख जाहीर या दिवशी येणार 2000 ₹ Namo Shetkari yojna Pm kisan yojna

लाभार्थी यादीत तुमचे नाव पाहा

शेतकरी मित्रांनो राज्य सरकारच्या माध्यमातून नमो शेतकरी महा सन्मान योजना चौथा हप्ता लवकरच शेतकरी बांधवांच्या खात्यामध्ये वितरित होणार आहे. तर मित्रांनो राज्यातील 90 लाख शेतकरी नमो शेतकरी महा सन्मानिधी योजनेच्या चौथ्या आपल्यासाठी पात्र आहेत. तर मित्रांनो तुम्ही बघितला असेल की पीएम किसान योजनेच्या सतरावे हप्त्यासाठी सुद्धा राज्यातील 90 लाख शेतकरी पात्र आहेत. त्यामुळे मित्रांनो पीएम किसान योजनेचे पात्र लाभार्थी नमो शेतकरी महा सन्मानित योजनेच्या चौथ्या आपल्यासाठी पात्र आहेत आणि एकूण मित्रांनो नमो शेतकरी महासंघ यांच्या चौथ्या हप्त्यासाठी एक हजार आठशे कोटी रुपये म्हणजेच 800 कोटी रुपये राज्य सरकारच्या माध्यमातून वितरित करण्यात येणार आहेत.

घरावर सोलर बसवण्यासाठी 78000 रुपये अनुदान

मित्रांनो तुम्हाला माहिती नमो शेतकरी महासन्मान योजना चौथ्या आपल्यासाठी राज्य सरकारच्या माध्यमातून निधी सुद्धा तरतूद केलेली आहे ज्यामध्ये प्रामुख्याने दोन हजार कोटी रुपयांची तरतूद राज्य सरकारने नमो शेतकरी योजनेच्या चौथ्या आपल्यासाठी वितरित म्हणजे वितरित करण्याकरिता मान्यता देण्यात आलेले मध्ये मंजूर केलेले आहेत. त्यामुळे मित्रांनो आता राज्यातील 90 लाख शेतकरी बांधवांना नमो शेतकरी भेटणार आहे. प्रत्येकी दोन हजार रुपये राज्यातील शेतकऱ्यांना नमो शेतकरी योजनेच्या माध्यमातून डीबीटी म्हणजेच डायरेक्ट बेनिफिट ट्रान्सफर द्वारे शेतकरी बांधवांच्या आधार लिंक बँक खात्यामध्ये जमा केले जाणार आहेत.

शेतकऱ्यांना राज्य सरकारच्या माध्यमातून तीन महत्त्वाचे नियम लावण्यात आलेले आहेत. त्यामध्ये पहिला महत्त्वाचा काम म्हणजे लँड शेडिंग रेकॉर्ड मित्रांनो तुमचा पीएम किसान योजनेचा स्टेटस अत्यंत चेक करून घेणे अत्यंत महत्त्वाचा आहे त्या ठिकाणी तुमचे स्टेटस ठिकाणी त्या ठिकाणी तुम्हाला लँड सीटिंगच्या जागी तुमचा एस किंवा नो दाखवील यास जर असेल तर काही प्रॉब्लेम नाही नो जर असेल तर तुम्हाला प्रॉब्लेम आहे. दुसऱ्या मध्ये एक केवायसी तुम्ही जर अद्याप पर्यंत जर पीएम किसान ची केवायसी केलेली नसेल तर त्या ठिकाणी केलेली असेल तर याच दाखवेल एस असेल तर तुम्हाला काही करायची गरज नाही आणि तिसरा महत्त्वाचा प्रॉब्लेम म्हणजे आधार सिलिंग तुमचं त्या ठिकाणी यश जर दाखवत असेल 

Leave a Comment