उर्वरित 16 जिल्ह्यांना उद्या पासुन जमा 75% विमा वाटप सुरु Pik Vima List Pik Vima Yadi 2023

 

Pik Vima List Pik Vima Yadi 2023 शेतकरी मित्रांनो राज्यातील शेतकरी बांधवांसाठी आनंदाची बातमी आहे कारण की राज्यातील शेतकरी बांधवांच्या खात्यामध्ये खरीप हंगाम 2023 च्या 75% पिकण्याच्या वाटपाला सुरुवात झाली आहे. पहिला जिल्हा आहे तो अकोला आणि अकोला जिल्ह्यातील पात्र झालेल्या शेतकरी बांधवांच्या खात्यामध्ये खरीप हंगाम 2023 च्या 75 टक्के विकण्याच्या वाटपाला सुरुवात झालेली आहे.

 

पीक विमा यादी पहा 

-पीक विमा यादी –

 

अकोला जिल्ह्यातील ४८ महसूल मंडळातील ज्या ज्या शेतकऱ्यांनी आपला क्लेम केलेला होता ज्या ज्या शेतकऱ्यांना 25% अग्रीमचा अधिकमा भेटला होता. त्या शेतकरी बांधवांच्या खात्यामध्ये 75 टक्के पिकाच्या वाटपाला सुरुवात झालेली आहे. सोयाबीन तूर आणि कापूस या तीन पिकाचा 75 टक्के पिक विमा अकोला जिल्ह्यातील शेतकरी बांधवांच्या खात्यामध्ये वाटपाला सुरुवात झाली आहे. अशी असे हे अधिकृत असं अपडेट आपल्यासमोर आलेला आहे.

दुसरा जिल्हा आहे अमरावती मित्रांनो अमरावती जिल्ह्यातील सुद्धा शेतकरी बांधवांसाठी आनंदाची बातमी आहे. अमरावती जिल्ह्यातील जवळपास 91 महसूल मंडळातील शेतकरी बांधवांसाठी आनंदाची बातमी आहे. 91 महसूल मंडळातील ज्या ज्या शेतकऱ्यांनी पिक विमा भरलेला होता. ज्या ज्या शेतकऱ्यांनी आपला क्लेम केलेला होता आणि ज्या ज्या शेतकऱ्यांना 25% भेटला होता अशा 25% भेटल्या अमरावती जिल्ह्यातील शेतकरी बांधवांच्या खात्यामध्ये आता उर्वरित जे काय पोस्ट हायवे नुसार पीक कापणी प्रयोगातील अंत्य जे काय नुकसान होते त्यानुसार त्यांचा उर्वरित वितमाता अमरावती जिल्ह्यातील शेतकरी बांधवांच्या खात्यामध्ये वाटपाला सुरुवात झालेली आहे.

त्यामुळे अमरावती जिल्ह्यातील शेतकरी बांधवांसाठी आनंदाची बातमी आहे मित्रांनो याच्यामध्ये तिसरा आणि महत्त्वाचा आणि सर्वात जास्त सर्वात जास्त समजा वंचित राहिलेला जिल्हा म्हणजे अहिल्यानगर. अहिल्यानगर जिल्ह्यातील शेतकरी बांधवांसाठी सुद्धा आनंदाची बातमी अहिल्यानगर जिल्ह्यातील जवळपास 91 महसूल मंडळातील ज्या ज्या शेतकऱ्यांना आपला पिक विमा भरलेला होता आणि ज्या ज्या शेतकऱ्यांनी त्यापैकी भरलेल्या पीक भरलेल्या शेतकऱ्यांपैकी ज्या शेतकऱ्यांनी आपला क्लेम केला होता. आणि ज्याच्या शेतकऱ्यांचे क्लिप पात्र होते त्यांना 25% अग्रीमच्या विकण्याचा वाटप झालेलं होतं परंतु त्यांना उर्वरित त्यांचा पिक होता पण त्यामुळे आता अमरावती अहिल्यानगर जिल्ह्यातील शेतकऱ्यांना त्यांचा उर्वरित पिकण्याचे वाटप सुद्धा सुरू झालेला आहे.

Leave a Comment