State Bank Of India:स्टेट बँक ऑफ इंडिया एसबीआय देणार आहे 15 लाख रुपये, मुलगी असल्यास खात्यात 2 दिवसात जमा होतील

 

State Bank Of India देशातील सर्वात मोठी स्टेट बँक SBI ने मुलींसाठी एक विशेष सुविधा सुरू केली आहे, ज्यामध्ये तुम्हाला पूर्ण 15 लाख रुपये मिळतात. ही योजना तुम्ही तुमच्या मुलीच्या लग्नासाठी किंवा शिक्षणासाठी कुठेही वापरू शकता. स्टेट बँक ऑफ इंडियातर्फे मुलींसाठी एक विशेष योजना चालवली जात असून, त्याअंतर्गत ही सुविधा उपलब्ध होणार आहे.

 

15 लाख रुपये कुठे अर्ज करायचे

 

एसबीआयने या नवीन योजनेबद्दल माहिती देताना सांगितले की, बँक सुकन्या समृद्धी योजनेअंतर्गत मुलींना पूर्ण 15 लाख रुपये देत आहे. हे पैसे तुम्ही शिक्षण किंवा लग्नासाठी वापरू शकता.

एसबीआयने या नवीन योजनेबद्दल माहिती देताना सांगितले की, बँक सुकन्या समृद्धी योजनेअंतर्गत मुलींना पूर्ण 15 लाख रुपये देत आहे. हे पैसे तुम्ही शिक्षण किंवा लग्नासाठी वापरू शकता.

या सरकारी योजनेची खास गोष्ट म्हणजे तुम्हाला हमी उत्पन्नाचा लाभ मिळतो. यासोबतच तुम्हाला कर सवलतीचा लाभही मिळू शकतो. ही योजना खास मुलींसाठी आहे. मुलींचे भविष्य सुरक्षित करण्यासाठी शासनाकडून या योजनेची सुविधा उपलब्ध करून दिली जात आहे.

15 लाख रुपये कुठे अर्ज करायचे

याशिवाय सरकार सध्या सुकन्या समृद्धी योजनेवर ८ टक्के व्याजदर देत आहे. याशिवाय तुम्ही दोन मुलींसाठी हा प्लान घेऊ शकता. दुसरीकडे पहिल्या मुलीनंतर आणखी दोन जुळ्या मुली असतील तर तिन्ही मुलींना या सरकारी योजनेचा लाभ मिळणार आहे.

तुम्ही हे खाते जास्तीत जास्त 15 वर्षांसाठी उघडू शकता. जर तुम्ही या योजनेचे हप्ते वेळेवर जमा केले नाहीत तर तुम्हाला 50 रुपये दंड भरावा लागेल.

Leave a Comment