ई पीक पाहणी केलेल्या शेतकऱ्यांची यादी जाहीर मिळणार 14600 रुपये crop insurance status

ई-पीक सर्वेक्षण केलेल्या शेतकऱ्यांची यादी जाहीर करण्यात आली असून या शेतकऱ्यांना हेक्टरी १४ हजार ६०० रुपये मिळणार आहेत.  महाराष्ट्रात राहणारी निम्मी जनता उपजीविकेसाठी शेतीवर अवलंबून आहे. पीक विमा योजना माहिती या शेतकऱ्यांच्या मदतीसाठी सरकारने अनेक कार्यक्रम सुरू केले आहेत. crop insurance status

पीक विमा यादीत
नाव पहा

 

वादळ किंवा पूर यासारख्या वाईट परिस्थितीमुळे शेतकऱ्यांची पिके उद्ध्वस्त झाल्यास त्यांना मदत करण्यासाठी केंद्र सरकारने प्रधानमंत्री पीक विमा योजना नावाचा कार्यक्रम तयार केला. त्यांचे नुकसान भरून काढण्यासाठी हा कार्यक्रम त्यांना पैसे देतो. पीक विमा यादी

 

शेतकरी महाराष्ट्रात राहणारी निम्मी जनता उपजीविकेसाठी शेतीवर अवलंबून आहे. या शेतकऱ्यांच्या मदतीसाठी सरकारने अनेक कार्यक्रम सुरू केले आहेत. वादळ किंवा पूर यासारख्या वाईट परिस्थितीमुळे शेतकऱ्यांची पिके उद्ध्वस्त झाल्यास त्यांना मदत करण्यासाठी केंद्र सरकारने प्रधानमंत्री पीक विमा योजना नावाचा कार्यक्रम तयार केला. त्यांचे नुकसान भरून काढण्यासाठी हा कार्यक्रम त्यांना पैसे देतो. ई-पीक सर्वेक्षण केलेल्या शेतकऱ्यांची यादी जाहीर

प्रधानमंत्री पीक विमा योजना फॉर्म यापूर्वी केंद्र आणि राज्य सरकार विमा कंपन्यांना तीन हजार कोटी रुपये देत होते. पीक विमा धारक शेतकऱ्यांना लवकरात लवकर २५ टक्के रक्कम मिळेल, असे कृषी आयुक्तांनी सांगितले. नवीन पीक विमा

त्याचबरोबर यंदा पुरेसा पाऊस न झाल्याने राज्यातील शेतकऱ्यांना खऱ्या अर्थाने अडचणींना सामोरे जावे लागले आहे. याचा अर्थ त्यांच्या पिकांची वाढ चांगली झाली नाही आणि त्यांचे बरेच पैसे बुडाले. मात्र 20 ऑक्टोबर 2023 पासून सरकार शेतकऱ्यांच्या मदतीसाठी काही रक्कम देणार आहे. या पैशाला पीक विमा असे म्हणतात आणि ते थेट शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात पाठवले जातील. प्रधानमंत्री पीक विमा योजना 2023 24

Leave a Comment