ग्रामपंचायत घरकुल यादी 2024 तुमच्या मोबाईल वर कशी बघायची Gram panchayat gharkul yadi

प्रधानमंत्री आवास योजना यालाच आपण प्रधानमंत्री घरकुल योजना असेही म्हणतो. प्रधानमंत्री आवास योजना ग्रामीण (पीएमएवाय-जी) 1 एप्रिल 2016 पासून सुरू करण्यात आली आहे. या योजनेअंतर्गत गरीब लाभार्थी कुटुंबांना स्वत:ची घरे बांधण्यासाठी शासनाकडून मदत केली जाते. पूर्वी घरकुल योजनेअंतर्गत ७० हजार रुपये मिळत होते.

👇👇👇
घरकुल यादी चेक करण्यासाठी येथे क्लिक करा

परंतु आता लाभार्थी कुटुंबांना ती वाढवून १ लाख २० हजार रुपये करण्यात आली आहे. तर आज आपण ते पाहणार आहोत. आपल्या गावाचा प्रधानमंत्री आवास योजना ‘घरकुल यादी‘ मोबाईल फोन कसा तपासावा. गृहनिर्माण लाभार्थी यादी डाऊनलोड करण्याचा तपशील खाली दिला आहे.

आपल्या गावातील ग्रामपंचायतीमध्ये नवीन घरकुल यादी 2024 डाउनलोड आणि पाहण्यासाठी खाली लिंक दिली आहे. आपण खाली दिलेल्या दुव्याचा वापर करून आपल्या गावाची गृहनिर्माण मंजूर यादी आपल्या मोबाइल फोनवर डाउनलोड करू शकता. तेथे तुम्हाला महाराष्ट्र मोबाईलमध्ये नवीन गृहनिर्माण योजना २०२४ यादी कशी तपासावी याची संपूर्ण माहिती देण्यात आली आहे.

जर तुम्ही एखाद्या खेड्यातील असाल तर तुम्हाला पंतप्रधान ग्रामीण आवास योजनेची माहिती असणे आवश्यक आहे. प्रधानमंत्री ग्रामीण आवास योजनेअंतर्गत गरजू लोकांना राहण्यासाठी घरांची सुविधा उपलब्ध करून देण्याबरोबरच त्यांना शासनाने मंजूर केलेली घरे उपलब्ध करून दिली जातात. प्रधानमंत्री घरकुल योजनेअंतर्गत ऑनलाईन अर्ज केला असेल तर नवीन ग्रामपंचायत घरकुल यादी आली आहे. नव्याने मंजूर झालेली ग्रामपंचायत गृहनिर्माण यादी ऑनलाइन कशी पाहता येईल, याची थोडक्यात माहिती आपण आपल्या मोबाईलवर पाहणार आहोत.

केंद्राकडून नागरिकांना निवारा मिळावा यासाठी देशभरात पंतप्रधान आवास योजना सुरू करण्यात आली. या योजनेला प्रधानमंत्री आवास योजना (पीएमएवाय-जी) ग्रामीण किंवा पंतप्रधान ग्रामीण आवास योजना असेही म्हणतात. १ एप्रिल २०१६ रोजी ही गृहनिर्माण योजना सुरू करण्यात आली.

मोदी सरकारने सुरू केलेल्या प्रधानमंत्री आवास योजनेअंतर्गत गरीब लाभार्थी कुटुंबांना स्वत:ची घरे बांधण्यासाठी सरकारकडून घरांच्या स्वरूपात आर्थिक मदत दिली जाते. गृहनिर्माण योजनेअंतर्गत यापूर्वी सरकारने घर बांधण्यासाठी केवळ ७० हजार रुपये आकारले होते. इतकी घरे देण्यात आली; परंतु आता लाभार्थ्यांना ती वाढवून १ लाख २० हजार रुपये करण्यात आली आहे. निवासाची सोय केली जाते.

Leave a Comment