नमोच्या चौथ्या हाप्त्याचे १२ तासांच्या आत पैसे जमा होणार namo shetkari payment status

namo shetkari payment status नमो शेतकरी महासम्मान निधी योजनेची या ठिकाणी तारीख जाहीर झालेले. दोन हप्ते तुम्हाला आता एकत्र दिले जाणार आहे आणि तुम्हाला काही काम करून घ्यायचं हे दोन हफ्ते येण्याच्या अगोदर तरच तुम्हाला जे आहे दोन हफ्ते एकत्र मिळतील. मित्रांनो सर्वात अगोदर तुम्हाला गुगल क्रोम द्यायचे गुगल क्रोम मध्ये या ठिकाणी पीएम किसान असं टाईप करायचे.

4000 रु यादीत नाव पाहण्यासाठी
येथे क्लीक करा 

 

आपण नमो शेतकरी बाबत बोलतोय आणि पीएम किसान सन्मान निधीची जी पोर्टल आहे त्यावर जो आपला रजिस्ट्रेशन नंबर आहे त्यानुसार ची आपल्याला या ठिकाणी नमो शेतकरी महासम्मान निधीच्या पोर्टलवर अपडेट करून या ठिकाणी जे आहेत आपल्याला पैसे पाठवले जातात. तर पी एम किसान ज्या शेतकऱ्यांना पीएम किसान सन्मान निधी योजनेचे पैसे मिळत आहेत त्या शेतकऱ्यांना फक्त नमो शेतकरी महासन्मानिधीचे पैसे दिले जातात. जर तुम्हाला पीएम किसान सन्मान निधी योजनेचे पैसे मिळत नसतील तर तुम्हाला यापुढे नमो शेतकरी माणसांना निधी योजनेचे सुद्धा पैसे तुम्हाला मिळणार नाही.

त्यामुळे काही काम आहे जो कंप्लेंट करा त्यामुळे तुम्हाला जे नमो शेतकरी महासम्मानाने योजनेचे आणि पीएम किसान सन्मान निधी योजनेचे हे दोन्ही पैसे मिळत राहतील योजनेचे दोन हप्ते तुम्हाला या ठिकाणी पाठवण्याचा प्रयत्न राज्य सरकार मार्फत करण्यात येणारे. आता सर्वात अगोदर तुम्हाला या ठिकाणी नो युवर स्टेटस जो ऑप्शन दिसत आहे यावर तुम्हाला क्लिक करून घ्यायचे यावर क्लिक केल्यानंतर एक नवीन पेज आपल्यासमोर ओपन होणार आहे.

त्यानंतर काय करायचे तुम्हाला अशा प्रकारचा पेज ओपन होईल या पेजवर खाली यायचं या खाली मध्ये तुम्हाला सर्वात अगोदर रजिस्ट्रेशन नंबर टाकायचे रजिस्ट्रेशन नंबर टाकल्यानंतर या ठिकाणी कॅपचा जो दिसत आहे तो पुढील या ठिकाणी बॉक्समध्ये जशास तसे टाकायचे आणि त्यानंतर गेट ओटीपी या बटणावर क्लिक करायचे ज्यावेळेस तुम्ही गेट ओटीपी बटनावर क्लिक करा त्यावेळेस एक नवीन ओटीपीचे तुमच्या मोबाईल नंबर वर पाठवण्यात येईल.

जो तुम्ही ई केवायसी करताना वापरलेला मोबाईल नंबर आहे. त्या मोबाईल नंबर वर या ठिकाणी ओटीपी पाठवला जाणार आहेत त्या ओटीपी या ठिकाणी टाकायचे त्यानंतर त्या ठिकाणी तुम्हाला बघायचे तुमचा लँड सिलिंग केवायसी या बाबी जर कम्पलेट असतील तर तुम्हाला नमो शेतकरी महासम्मान निधी योजनेचे दोन्ही हप्ते तुम्हाला मिळणार आहे. जर या ठिकाणी नसेल तर तुम्ही केवायसी करून घ्या लँड सीनिंग चा प्रॉब्लेम असेल तो कम्पलेट करून घ्या आणि बँक मध्ये आधार नंबर लिंकिंग नसेल तर तो सुद्धा करून घ्यायचाय हे तीन काम केले तरच तुम्हाला या ठिकाणी जे आहेत नमो शेतकरी महासम्मान निधीचे दोन्ही हप्ते तुम्हाला मिळतील.

Leave a Comment