बेटी बचाओ बेटी पढाओ योजना ऑनलाइन अर्जाचा तपशील  

बेटी बचाओ बेटी पढाओ योजना ऑनलाइन अर्जाचा तपशील  बेटी बचाओ, बेटी पढाओ योजना 2021 संपूर्ण तपशील आणि अर्जाचा फॉर्म येथे उपलब्ध आहे. बेटी बचाओ बेटी पढाओ योजनेचा मुख्य उद्देश राज्या मधील बाल लिंग गुणोत्तर वाढवणे हा आहे, WCD विभागाने केंद्र सरकारच्या बेटी बचाओ आणि बेटी पढाओ योजनेची अंमलबजावणी सुरू केली आहे. बीड, जळगाव, अहमदनगर, बुलढाणा, औरंगाबाद, वाशीम, कोल्हापूर, उस्मानाबाद, सांगली आणि जालना या 10 जिल्ह्यांमध्ये सक्रीय आहेत. 15 जून 2016 पासून हिंगोली, सोलापूर, पुणे, परभणी, नाशिक, लातूर हे अतिरिक्त सहा जिल्हेही योजनेत समाविष्ट करण्यात आले. बेटी बचाओ बेटी पढाओ योजनेसाठी अर्ज कसा करायचा यासारखे इतर सर्व महत्त्वाचे तपशील खाली दिले आहेत, तसेच इतर तपशील जसे की आवश्यक कागदपत्रे, बेटी बचाओ, बेटी पढाओ योजना 2022 बेटी बचाओ बेटी पढाओ योजना इत्यादीचे फायदे थोडक्यात खाली दिलेले आहेत. बेटी बचाओ बेटी पढाओ योजने चा मुख्य उद्देश मुलीची सुरक्षितता आणि जगणे. लैंगिक-पक्षपाती निवडक निर्मूलन. मुलीला शिक्षा या साठी या योजनेचे आयोजन केले आहे.

बचाओ बेटी पढाओ योजना

बेटीओ बेटी पढाओ योजना मध्ये बाल लिंग गुणोत्तर वाढवणे हे राज्य महिला व बाल संरक्षण विकास केंद्र सरकारच्या बेटी वाचोटी वाचो योजनेचे मुख्य उद्दिष्ट आहे, हिंगोली, सोलापूर, पुणे, परभणी, नाशिक, लातूर हे जिल्हे १५ जून २०१६ पासून जोडण्यात आले आहेत. ६ ऑगस्ट २०१८ रोजी सदर योजना जिल्ह्यात लागू करण्यात आली आहे, ज्यामध्ये जळगाव आणि उस्मानाबाद जिल्ह्यांमध्ये प्रभावी समुदाय आहेत, 24 जानेवारी 2017 रोजी लिंगपूर्व निदान, प्रतिबंध, पूर्वधारणेची अंमलबजावणी, तसेच मुलांना शिक्षणासह सक्षम बनविण्याच्या प्रादेशिक कार्यासाठी विशेष कार्यक्रम माननीय महिला आणि बाल विकास मंत्रालय (भारत सरकार) यांच्या फायद्यासाठी , राष्ट्रीय बालिका दिन साजरा करण्यात आला.

बेटी बचाओ बेटी पढाओ योजनेचे अतिमहत्वाक्षी उद्दिष्टे पुढील आहेत

पूर्वदूषित दृष्टीकोना मूळलिंग निवडीला प्रतिबंध करणे (स्त्रीभृण हत्येला प्रतिबंध करणे)

मुलींच्या जिवीताची आणि संरक्षणाची खातरजमा करणे

मुलींच्या शिक्षणाची आणि सामाजिक उपाहाराची खातरजमा करणे

बेटी बचाओ बेटी पढाओ योजनेची आवश्यक कागदपत्रे

बेटी बेटी पढाओ बचावला अर्ज करण्यासाठी आवश्यक कागदपत्रे

 1. आधार कार्ड
 2. पालकांचे ओळखपत्र
 3. मुलीचा जन्म दाखला
 4. मोबाईल नंबर
 5. निवास प्रमाणपत्र
 6. पासपोर्ट आकाराचे छायाचित्र

बेटी बचाओ बेटी पढाओ योजना ऑनलाईन अर्ज कसा करावा.

 • सर्व प्रथम तुम्हाला तुमची सर्व कागदपत्रे तुमच्या जवळच्या बँक किंवा पोस्ट ऑफिस मध्ये न्यावी लागतील.
 • या नंतर  तुम्हाला या योजने अंतर्गत खाते उघडण्या साठी त्याच्या कडून अर्ज घ्यावा लागेल.
 • अर्ज भरल्या नंतर तुम्हाला सर्व माहिती भरावी लागेल.
 • सर्व माहिती भरल्यानंतर, तुम्हाला अर्जासोबत सर्व कागदपत्रे जोडावी लागतील आणि ती बँक किंवा पोस्ट ऑफिसमध्ये जमा करावी लागतील.
 • अशा प्रकारे तुमची मुलगी बेटी बचाओ बेटी पढाओ योजनेसाठी पात्र होईल.

 

 

 

Leave a Comment