Aadhaar Card Photo Update:आधार कार्ड अपडेट आता काही मिनिटांत घरबसल्या तुमचा आधार कार्ड फोटो अपडेट करा

Aadhaar Card Photo Update आधार कार्ड फोटो अपडेट: आता तुम्हाला घरमालक आधारसाठी फेऱ्या मारण्याची गरज नाही. भाडे करार किंवा इतर दस्तऐवज अद्यतनित करण्याबद्दल काळजी करण्याची गरज नाही. तुमचा कुटुंबप्रमुख आणि त्याची कागदपत्रे मंजूर झाल्यावर तुम्ही हा आधार अपडेट करू शकाल.How to Change Aadhaar Card Photo New Process युनिक आयडेंटिफिकेशन अथॉरिटी ऑफ इंडिया (UIEDAIE) नुसार, एखाद्याला त्यांचे आधार कार्ड आधार कार्ड अपडेट अपडेट करण्यासाठी आधार सेवा केंद्र किंवा जनसेवा केंद्राला भेट देण्याची गरज नाही.

तुमचा फोटो तुमच्या आधार कार्डमध्ये अपडेट करण्यासाठी

 येथे क्लिक करा

आधार कार्डमधील फोटो बदला Aadhar Correction
आधार कार्ड फोटो अपडेट युनिक आयडेंटिफिकेशन अथॉरिटी ऑफ इंडिया (UIDAI) नुसार, तुम्ही आधार कार्डसाठी अर्ज करता तेव्हा फोटो आवश्यक असतो. तुम्हाला छायाचित्र बदलायचे असल्यास, तुम्हाला जवळच्या आधार नोंदणी केंद्राला भेट द्यावी लागेल.

 

मोबाईल नंबर सत्यापित करा
Aadhar card photo change online आधार कार्ड फोटो अपडेट आधारसाठी नोंदणी करताना तुम्ही तुमचा मोबाईल क्रमांक आधार कार्डसोबत नोंदवला नसेल, तर तुम्हाला त्याची नोंदणी करण्यासाठी कायमस्वरूपी नावनोंदणी केंद्राला भेट द्यावी लागेल. सरकारी आणि निमशासकीय सेवा, अनुदान लाभ, निवृत्तीवेतन, शिष्यवृत्ती, सामाजिक लाभ, बँकिंग सेवा, विमा सेवा, कर आकारणी सेवा, शिक्षण, रोजगार, आरोग्यसेवा इत्यादी विविध सेवांसाठी आधार सक्षम करण्यासाठी CIDR मध्ये आधार डेटा संग्रहित असल्याची खात्री करणे आवश्यक आहे. अचूक आणि अचूक. अद्यतनित केले आहे.

मी आधार कार्डमधील फोटो ऑनलाइन अपडेट करू शकतो का?

how to change photo in aadhar card आधार कार्ड फोटो अपडेट ऑनलाइन बदलता येणार नाही. आधार कार्ड अपडेट केंद्रावर उपस्थित आधार सेवा आधार अधिकारी वापरकर्त्याचे छायाचित्र कॅप्चर करतील आणि जागेवरच आधार कार्ड अपडेट करतील. आधार कार्ड माहिती अपडेट करण्यासाठी ९० दिवस लागू शकतात.

आधार कार्ड फोटो बदलण्यासाठी पायऱ्या how to change aadhar card photo step 
बायोमेट्रिक अपडेट जसे की फोटो आणि फिंगरप्रिंट ऑनलाइन बदलता येत नाहीत. बदल करण्यासाठी तुम्हाला आधार कायमस्वरूपी नोंदणी केंद्राला भेट द्यावी लागेल. आधार कार्ड फोटो ऑफलाइन बदलण्याची प्रक्रिया खाली दिली आहे:जवळच्या आधार कायमस्वरूपी नावनोंदणी केंद्राला भेट द्या. aadhar card photo change आधार कार्ड अपडेट नावनोंदणी केंद्र शोधून तुम्ही जवळचे केंद्र शोधू शकता. आधार कार्ड फोटो अपडेट आधार नोंदणी फॉर्म गोळा करा. तुम्ही UIDAI च्या अधिकृत वेबसाइटला भेट देऊन देखील फॉर्म डाउनलोड करू शकता.

अधिकृत वेबसाइटसाठी

येथे क्लिक करा

फॉर्मवर संबंधित तपशील भरा.
फॉर्म सबमिट करा आणि बायोमेट्रिक तपशील प्रदान करा.
तुमचा फोटो कार्यकारी अधिकारी काढेल.
मंजुरीसाठी बायोमेट्रिक तपशील प्रदान करणे आवश्यक आहे.
आधारवर बायोमेट्रिक तपशील अपडेट करण्यासाठी 100 रुपये शुल्क भरावे लागेल.
तुम्हाला त्यावर छापलेला अपडेट रिक्वेस्ट नंबर (URN) असलेली पावती दिली जाईल. तुम्ही URN वापरून तुमच्या विनंतीची स्थिती तपासू शकता.

फोटो बदलल्यानंतर आधार कार्ड डाउनलोड करण्यासाठी पायऱ्या

  • फोटो बदलल्यानंतर how to change photo in aadhar card onlineआधार कार्ड डाउनलोड करण्यासाठी चरण-दर-चरण प्रक्रिया खाली दिली आहे:
  • https://uidai.gov.in/my-aadhaar/get-aadhaar.html वर जा
  • ‘आधार डाउनलोड करा’ वर क्लिक करा. आधार कार्ड फोटो अपडेट how to change aadhar card photo
  • पुढील पृष्ठावर, आधार क्रमांक, नावनोंदणी आयडी किंवा व्हर्च्युअल आयडी प्रविष्ट करा.
  • कॅप्चा प्रविष्ट करा आणि ‘ओटीपी पाठवा’ वर क्लिक करा.
  • पुढे, तुमच्या नोंदणीकृत मोबाईल नंबरवर पाठवलेला OTP एंटर करा.
  • आधार कार्ड डाउनलोड करण्यासाठी पुढील पृष्ठावर दिलेल्या चरणांचे अनुसरण करा. तुमच्याकडे आधार प्रिंट करण्याचा पर्यायही असेल.

Leave a Comment