pm kisan awas yojna पंतप्रधान आवास योजनेंतर्गत 2.50 लाख रुपये; नवी यादी जाहीर झाली, आत्ता यादी बघा ना? आवास योजनेची यादी

pm kisan awas yojna भारत सरकारद्वारे राबविण्यात येणाऱ्या पंतप्रधान आवास योजनेंतर्गत देशातील नागरिकांसाठी कायमस्वरूपी घर बांधण्यासाठी सरकारकडून निधी दिला जातो. त्या निधीचा वापर करून गरीबांना त्यांचे कायमचे घर बनवता येईल. या योजनेंतर्गत गरीबांना फायदा होतो.

पंतप्रधान आवास योजनेंतर्गत 2.50 लाख रुपये

नवी यादी आली पहा तुमचे नाव 

pmaymis.gov.in.list कारण गरिबांकडे एवढा पैसा नसतो, की ते घर बांधू शकतील. त्यामुळे ही योजना अत्यंत फायदेशीर आहे. आणि गरिबांना या योजनेत कायमस्वरूपी घरे मिळाली आहेत; त्यामुळे ही योजना सरकारपर्यंत पोहोचवण्याचा मानस आहे. त्यामुळे या योजनेचा सर्वांना लाभ होणार आहे.

pm kisan awas yojna पंतप्रधान आवास योजनेंतर्गत ज्यांच्याकडे कायमस्वरूपी घरे नाहीत, त्यांना आवास योजनेंतर्गत घरे बांधण्यासाठी अनुदान दिले जाते. म्हणून, खालील माहिती जाणून घ्या, पीएम आवास योजनेअंतर्गत पात्रता आवश्यक आहे.

त्यांना पंतप्रधान आवास योजनेचा लाभ मिळेल:
pm kisan awas yojna पंतप्रधान आवास योजनेच्या लाभासाठी अर्ज करताना, पात्रतेसाठी अर्ज करताना, जर अर्जदाराचे घर बांधले असेल, तर त्यांना पंतप्रधान आवास योजनेचा लाभ मिळणार नाही. pradhan mantri awas yojna apply online त्यामुळे ज्यांनी घरे बांधली आहेत त्यांना या योजनेचा लाभ घेता येणार नाही. या योजनेअंतर्गत गरिबांकडे घर बांधण्यासाठी पैसे नाहीत, त्यांची आर्थिक परिस्थिती बेताची आहे, त्यांना योजनेचा लाभ मिळणार आहे. योजनेअंतर्गत 2.50 लाख रुपयांचे अनुदान उपलब्ध आहे.

पीएम आवास योजनेची पात्रता
1. अर्ज करणारी व्यक्ती भारतातील असावी
2. अर्ज केलेल्या व्यक्तीचे वय 18 किंवा अठरा वर्षांपेक्षा जास्त असावे
3. अर्ज केलेल्या व्यक्तीला घराचे बंधन नसावे
4. मागील गृहनिर्माण योजनेचा लाभ घेतला गेला नसावा
5. घरातून एकट्या व्यक्तीला गृहनिर्माण योजनेचा लाभ मिळेल
6. गृहनिर्माण योजनेंतर्गत, अर्ज भरणाऱ्या व्यक्तीच्या नावावर यापुढे कोणतीही मालमत्ता नसावी.
7. अर्ज करणारी व्यक्ती गरीब असावी.
8. अर्ज भरताना महत्त्वाची कागदपत्रे आवश्यक आहेत

गृहनिर्माण योजनेचा लाभ घेण्यासाठी आवश्यक कागदपत्रे:
आधार कार्ड
पासपोर्ट आकाराचे फोटो
उत्पन्नाचे प्रमाणपत्र
रहिवासी प्रमाणपत्र
मोबाईल नंबर
बँक खाते
ओळखपत्र
pm kisan awas yojna list पीएम आवास योजना 2023 ची नवीन यादी जाहीर केली
प्रधानमंत्री आवास योजनेंतर्गत गरीबांना आवाज योजनेचा लाभ घेता येईल, अशी नवी यादी जाहीर करण्यात आली आहे. या योजनेंतर्गत लाभार्थ्याला अडीच लाख रुपये अनुदान मिळते. तसेच नागरिकांना घर बनवण्यासाठी हातभार लावावा लागतो, ज्यांच्या घरी खात्री नाही त्यांनी नवीन यादी पाहावी.

गृहनिर्माण योजनेची नवीन यादी जाणून घ्या
1. गृहनिर्माण योजनेच्या अधिकृत वेबसाइटवर जा.
2. अधिकृत वेबसाइटवर गेल्यानंतर मुख्य पृष्ठावर दिसणार्‍या अहवालावर क्लिक करा
3. नंतर सोशल ऑडिट रिपोर्टवर जा
4. पडताळणीसाठी लाभार्थ्यांना तपशीलांचा तपशील दिसेल त्या पर्यायावर क्लिक करा
5. नंतर फिल्टरमधील राज्याचे नाव निवडा.
6. जिल्हा, तहसील तसेच गाव निवडा
7. वर निवडल्यानंतर शेवटचा कॅप्चा कोड भरा
8. सबमिट वर क्लिक करा
तुम्ही क्लिक करताच तुमच्या गावाची संपूर्ण यादी तुमच्याकडे येईल.

Leave a Comment