Check Crop Insurance List 2024:ज्या शेतकऱ्यांनी पीक विमा भरला आहे त्यांना 45000 हजार रुपये मिळतील यादीत तुमचे नाव पहा

फसल विमा यादी तपासा 2024: PMFBY Claim List 2023-24 ज्या शेतकऱ्यांनी पीक विमा भरला आहे त्यांना 45000 हजार रुपये मिळतील तुमचे नाव तपासाpradhan Mantri fasal bima yojana list 2023

यादीतील नाव पाहण्यासाठी


इथे क्लिक करा

pmfby list 2023 पीक विमा यादी 2024 तपासा: पीक विमा यादी जाहीर, तुम्हाला 45,000 रुपये मिळतील, यादीत तुमचे नाव तपासा.

पीक विमा सर्वेक्षण यादी: यावर्षी खरीप हंगाम 2023 मध्ये अतिवृष्टीमुळे शेतकऱ्यांची पिके नष्ट झाली. जिल्ह्यातील 10 लाख 57 हजार 508 शेतकऱ्यांनी 6 लाख 51 हजार 422 हेक्टर क्षेत्राचा पीक विमा काढला होता.PM Fasal Bima Policy Status kaise dekhen
Fasal Bima Claim 2023

PMFBY अधिसूचनेनुसार आणि स्थानिक नैसर्गिक आपत्ती आणि काढणीनंतरचे नुकसान या घटकांतर्गत रु. 366 कोटी 50 लाख. एकूण 106 कोटी 472 कोटी 51 लाख रुपयांचे वाटप करण्यात आल्याची माहिती जिल्हा अधीक्षक कृषी अधिकारी भाऊसाहेब बर्‍हाटे यांनी दिली. फसल विमा यादी 2024 तपासाcsc pmfby apply online 2023

यादीतील नाव पाहण्यासाठी


इथे क्लिक करा

 

pmfby apply online नांदेडसाठी प्रधानमंत्री पिकविमा योजना युनायटेड इंडिया जनरल इन्शुरन्स कंपनीमार्फत राबविण्यात येते. जिल्हाधिकारी अभिजित राऊत यांनी शेतकऱ्यांना 25 टक्के आगाऊ नुकसान भरपाई देण्यासाठी सोयाबीन, खरीप ज्वारी, कापूस आणि अरहर पिकांसाठी मध्य-हंगामी विविधता अधिसूचना जारी केली होती. पीक विमा सर्वेक्षण यादी. फसल विमा यादी तपासा 2024

pradhan mantri fasal bima yojana details या अधिसूचनेनुसार विमा कंपनीने शेतकऱ्यांच्या खात्यात ३६६ कोटी ५० लाख रुपये जमा केले आहेत. यासोबतच पीक विमा योजनेच्या स्थानिक नैसर्गिक आपत्ती आणि काढणी पश्चात नुकसान घटकांतर्गत प्राप्त झालेल्या आगाऊ माहितीचा सारांश देऊन 99 कोटी 65 लाख रुपयांचे वाटप करण्यात आले असून 6 कोटी 36 लाख रुपयांचे वाटप करण्यात आले आहे. तिसऱ्या हप्त्यात. सन 2022-2023 मध्ये विविध घटकांतर्गत एकूण 472 कोटी 51 लाख रुपयांचे वाटप करण्यात आले आहे. ७५% भरपाईसाठी वेगळी तरतूद नाही.pradhan mantri fasal bima yojana online apply

पीक कापणी प्रयोगानुसार, वाढीव रक्कम सर्व संबंधित शेतकऱ्यांना जमा केली जाईल, जी महसूल वर्तुळात लागू केली जाईल, ज्यासाठी मर्यादेच्या उत्पादनावर आधारित पीक विमा लागू केला जाईल. याशिवाय पीक विमा योजनेत ७५ टक्के भरपाईसाठी वेगळी तरतूद नाही. पीक विमा यादी तपासा 2024pradhan mantri fasal bima yojana

यादीतील नाव पाहण्यासाठी


इथे क्लिक करा

 

Leave a Comment