MahaDBT Lottery: महाडीबीटी लॉटरी शेतकरी लाभार्थी यादी जाहीर, यादीतील नाव तपासा

महाडबीटी लॉटरी 2023 महाडबीटी शेतकरी योजनेअंतर्गत अनेक शेतकऱ्यांनी कृषी योजनेचे फॉर्म भरले होते. आता एक लाख शेतकऱ्यांची निवड करण्यात आली आहे

यादी डाउनलोड करण्यासाठी

येथे क्लिक करा

 

या योजनेअंतर्गत लॉटरी काढण्यात आली आहे. यामध्ये एक नवीन यादी आहे. 2024 तुम्ही या यादीत तुमचे नाव तपासू शकता. कसे तपासायचे

शेतकरी मित्रांनो, काय करायचे ते आम्ही तुम्हाला सांगितले तर सर्वप्रथम तुम्हाला ही यादी डाउनलोड करावी लागेल. या यादीची लिंक खाली दिली आहे.

 

यादी डाउनलोड करण्यासाठी

येथे क्लिक करा

 

Mahadbt लॉटरी 2023 यादी डाउनलोड केल्यानंतर तुम्ही कृषी विभागाची Mahadbt कृषी यांत्रिकीकरण लॉटरी यादी 02/01/2024 अखेरपर्यंत पाहू शकता. ज्यामध्ये गावनिहाय, तालुकानिहाय, जिल्हानिहाय यादी देण्यात आली आहे. आता तुमचे नाव कसे तपासायचे ते सांगते. येथे डाव्या बाजूला अर्ज क्रमांक प्रथम दिला जातो, त्यानंतर गावाचे नाव दिले जाते, त्यानंतर आपला तालुका दिला जातो, शेतकऱ्याचा जिल्हा देखील दिला जातो.

यादी डाउनलोड करण्यासाठी येथे क्लिक करा

लाभार्थी यादीचा आकार मोठा असल्याने डाउनलोड होण्यास वेळ लागेल

इथे क्लिक करा

तसेच शेतकऱ्यांची नावे आहेत. त्यानंतर लिंग पुरुष स्त्री आहे, प्रवर्ग कोणत्या श्रेणीतील शेतकरी आहे, लाभ घटकाचे वर्णन दिले आहे, योजना लागू केली आहे. तसेच जमीन धारण करणारा शेतकरी म्हणजे ज्या शेतकऱ्याकडे शेतजमीन आहे, मग ती मोठी असो वा छोटी दिली जाते. तसेच योजनेचे नाव योजनेच्या नावामध्ये दिलेले आहे ज्या योजनेअंतर्गत तुमची निवड झाली आहे. तुम्ही उजव्या बाजूच्या कोपर्यात लाभाची रक्कम देखील पाहू शकता. लाभाची रक्कम ज्यामध्ये शेतकऱ्याला अनुदानाची रक्कम देखील दिली जाते.

Leave a Comment