Driving Licence Renew घरबसल्या करा तुमचे ड्राइविंग लाइसेंस रिन्यू

Driving Licence Renew नमस्कार मित्रांनो ज्यांच्याकडे वाहन आहे गाडी आहे त्यांना माहित लायसन्स हे अतिशय महत्त्वाचा एक डॉक्युमेंट आहे पण कधी कधी हे ड्रायव्हिंग लायसन्स एक्सपायर होऊन जातं कालबाह्य होऊन जात. रिन्यू कसं करायचं तेच आपण याचा लेखांमध्ये पाहणार आहोत.

तर मित्रांनो ड्रायव्हिंग लायसन्स हे रिन्यू करण्यासाठी तुम्हाला खाली दिलेल्या सर्व स्टेप फॉलो करावी लागते ते फॉलो केल्यानंतर तुम्ही ते तुमच्या मोबाईलवरही करू शकता किंवा कुठे एखाद्या नेट कॅफेवर जाऊन एखाद्या संगणक तज्ञाकडूनही ते करून घेऊ शकतो त्याची पूर्ण प्रोसेस खाली दिलेली आहे संकेतस्थळ: https://sarathi.parivahan.gov.in/

 

संकेतस्थळाला भेट द्या अधिकृत Sarathi Parivahan संकेतस्थळाला भेट द्या. “DL संबंधित सेवा” निवडा: “ऑनलाइन सेवा” अंतर्गत, “DL संबंधित सेवा” वर क्लिक करा. महाराष्ट्र निवडा: ड्रॉपडाउन मेनूमधून “महाराष्ट्र” आपले राज्य म्हणून निवडा. “DL नूतनीकरणासाठी अर्ज करा” वर क्लिक करा: पुढील पानावर, “DL नूतनीकरणासाठी अर्ज करा” वर क्लिक करा. सूचना वाचा आणि पुढे जा: दाखवलेल्या सूचना काळजीपूर्वक वाचा आणि पुढे जाण्यासाठी “पुढे” वर क्लिक करा.

 

ड्रायविंग लायसन्स रिन्यू करण्यासाठी
येथे क्लीक करा 

 

माहिती भरा: फॉर्ममध्ये तुमचा ड्रायव्हिंग लायसन्स नंबर, जन्म तारीख आणि कॅप्चा कोड भरा. “DL तपशील मिळवा” वर क्लिक करा. पडताळणी करा आणि पुढे जा: दाखवलेली माहिती सत्यापित करा, तुमचे राज्य, DL ची श्रेणी आणि RTO निवडा. “पुढे जा” वर क्लिक करा. फी भरा आणि अर्ज जमा करा: नूतनीकरण शुल्क ऑनलाइन भरण्यासाठी सूचनांचे पालन करा.

 

एकदा भरले की, अर्ज जमा करा. भेटी शेड्यूल करा: आवश्यक असल्यास, दस्तऐवज सत्यापन आणि बायोमेट्रिक्ससाठी ऑनलाइन भेटी शेड्यूल करू शकता. पावती डाउनलोड करा: तुमच्या रेकॉर्डसाठी पावती प्राप्ती डाउनलोड करा आणि जतन करा.

 

महत्वाची सूचना तुमच्या अर्जाची ऑनलाइन स्थिती तपशील नोंदणी क्रमांक वापरून तपासू शकता. सर्व RTO ऑनलाइन दस्तऐवज सत्यापन आणि बायोमेट्रिक्स प्रदान करत नाहीत. या चरणासाठी तुम्हाला तुमच्या RTO ला भेट देण्याची आवश्यकता असू शकते. तुमचा लायसन्स त्याची मुदत संपण्यापूर्वी 180 दिवसांपर्यंत नूतनीकरण करू शकता.

 

Leave a Comment