(नोंदणी) महाराष्ट्र बेरोजगारी भट्टा: बेरोजगारी भत्ता महाराष्ट्र अर्ज

महाराष्ट्र बेरोजगारी भट्टाची ऑनलाइन नोंदणी | महाराष्ट्र बेरोजगारी भट्ट योजना ऑनलाइन नोंदणी आणि महाराष्ट्र बेरोजगारी भट्ट योजनेचे फायदे, उद्देश, वैशिष्ट्ये आणि पात्रता जाणून घ्या. बेरोजगार तरुणांना आर्थिक सहाय्य करण्यासाठी राज्य सरकारने महाराष्ट्र बेरोजगारी भत्ता सुरू केला आहे. या योजनेंतर्गत राज्यातील सुशिक्षित बेरोजगार तरुणांना महाराष्ट्र सरकारकडून दरमहा 5000 रुपये बेरोजगार भत्ता दिला जातो. सुशिक्षित बेरोजगार तरुणांना महाराष्ट्र सरकार)) आर्थिक सहाय्य स्वरूपात प्रदान केले. बेरोजगारी भत्ता योजनेच्या माध्यमातून राज्यातील तरुणांना स्वतःची आणि कुटुंबाची चांगली काळजी घेता येणार आहे. या रकमेतून बेरोजगार तरुणांना दूरवरच्या नोकऱ्या शोधण्यासही मदत होणार आहे.

महाराष्ट्र बेरोजगरी भट्ट 2022

यासोबतच काँग्रेस सरकारने दहावी पास विद्यार्थ्यांना मोफत लॅपटॉप आणि केजी ते पदवीपर्यंत मोफत शिक्षण देण्याची घोषणा केली आहे. तसेच कामगारांना 21000 रुपये किमान वेतन देण्याची घोषणा केली आहे. या बेरोजगार भत्ता योजनेंतर्गत महाराष्ट्रातील अर्जदारांनी किमान 12वी उत्तीर्ण असणे आवश्यक आहे. राज्यातील इच्छुक लाभार्थी ज्यांना या योजनेचा लाभ घ्यायचा आहे, त्यांनी या योजनेअंतर्गत अर्ज करावा लागेल. या महाराष्ट्र बेरोजगारी भट्टा अंतर्गत, सरकारकडून लाभार्थ्यांच्या बँक खात्यात दरमहा ५००० रुपये थेट हस्तांतरित केले जातील. त्यामुळे अर्जदाराचे बँक खाते असणे बंधनकारक असून बँक खाते आधार कार्डशी जोडलेले असणे आवश्यक आहे.

बेरोजगार भत्ता योजनेचे उद्दिष्ट महाराष्ट्र

राज्यात असे अनेक तरुण आहेत ज्यांना शिक्षण होऊनही रोजगार मिळत नाही हे आपणास माहीत आहे. त्यामुळे बेरोजगार बेरोजगार आहेत, या सर्व समस्या लक्षात घेऊन महाराष्ट्र शासनाने बेरोजगार भत्ता योजना महाराष्ट्र सुरू केली आहे. या योजनेंतर्गत राज्यातील बेरोजगार तरुणांना राज्य सरकारकडून दरमहा बेरोजगार भत्ता दिला जाणार आहे. युवकांना रोजगार मिळेपर्यंत हा बेरोजगार भत्ता दिला जाईल. महाराष्ट्र बेरोजगारी भटाच्या माध्यमातून बेरोजगार तरुणांना आर्थिक मदत करणे. या योजनेच्या माध्यमातून बेरोजगार तरुणांचे जीवनमान बदलणार आहे. हा पैसा तरुणांना त्यांच्या दैनंदिन खर्चासाठी वापरता येईल.

 

बेरोजगार भत्ता योजनेचे लाभ महाराष्ट्र

 •         राज्यातील सर्व बेरोजगार तरुणांना या योजनेचा लाभ मिळवून देण्यासाठी डॉ.
 •         या योजनेंतर्गत राज्यातील बेरोजगार तरुणांना महाराष्ट्र शासनाकडून दरमहा ५००० रुपयांची आर्थिक मदत दिली जाणार आहे.
 •         बेकारी भत्ता योजनेंतर्गत राज्यातील बेरोजगार तरुणांना नोकरी मिळेपर्यंत बेरोजगारी भत्ता दिला जाईल.
 •         बेकारी भत्ता ठराविक कालावधीसाठी देय असेल.
 •         हा पैसा तरुणांना त्यांच्या दैनंदिन खर्चासाठी वापरता येईल.
 •         या योजनेंतर्गत लाभ मिळविण्यासाठी अर्जदार किमान 12वी उत्तीर्ण असावा.

महाराष्ट्र बेरोजगारी भट्टासाठी पात्रता

अर्जदार हा महाराष्ट्राचा कायमचा रहिवासी असावा. या योजनेंतर्गत, अर्जदार सरकारी आणि निमसरकारी नोकरी किंवा व्यवसायाशी संबंधित नसावा. अर्जदाराकडे उत्पन्नाचा कोणताही स्रोत नसावा. अर्जदाराचे वय 21 ते 35 वर्षे दरम्यान असावे. महाराष्ट्र बेरोजगारी भट्टा योजनेअंतर्गत, अर्जदाराच्या कुटुंबाचे वार्षिक उत्पन्न 3 लाख रुपयांपेक्षा कमी असावे. शिक्षणात पदवी आणि कोणत्याही व्यावसायिक किंवा नोकरीभिमुख अभ्यासक्रमात पदवी नाही

महाराष्ट्र बेरोजगारी भट्टा योजनेची कागदपत्रे

 •         अर्जदाराचे आधार कार्ड
 •         ओळखपत्र
 •         पत्त्याचा पुरावा
 •         वय प्रमाणपत्र
 •         उत्पन्न प्रमाणपत्र
 •         शैक्षणिक पात्रता प्रमाणपत्र (मार्कशीट)
 •         मोबाईल नंबर
 •         पासपोर्ट आकाराचा फोटो

महाराष्ट्र बेरोजगरी भट्टासाठी अर्ज कसा करावा?

राज्यातील इच्छुक लाभार्थी ज्यांना सरकारकडून बेरोजगारी भत्ता मिळवायचा आहे, त्यांनी खाली दिलेल्या पायऱ्या फॉलो करा. सर्व प्रथम अर्जदाराला अधिकृत वेबसाइटवर जावे लागेल. अधिकृत वेबसाइटवर गेल्यानंतर, तुमच्यासमोर मुख्यपृष्ठ उघडेल. या होम पेजवर तुम्हाला “नोकरी शोधणारा” हा पर्याय दिसेल. तुम्हाला या पर्यायावर क्लिक करावे लागेल. ऑप्शनवर क्लिक केल्यानंतर लॉगिन फॉर्म तुमच्या समोर ओपन होईल. या लॉगिन फॉर्मच्या तळाशी Register चा पर्याय दिसेल. तुम्हाला या पर्यायावर क्लिक करावे लागेल. या पर्यायावर क्लिक केल्यानंतर, नोंदणी फॉर्म तुमच्यासमोर पुढील पृष्ठावर उघडेल. तुम्हाला या नोंदणी फॉर्ममध्ये विचारलेली सर्व माहिती जसे की नाव, आधार क्रमांक, मोबाइल क्रमांक इत्यादी भरावी लागेल. सर्व माहिती भरल्यानंतर, तुम्हाला खालील नेक्स्ट बटणावर क्लिक करावे लागेल. त्यानंतर तुमच्या मोबाईल नंबरवर एक OTP येईल. तुम्हाला हा OTP भरावा लागेल. आणि त्यानंतर सबमिट बटणावर क्लिक करा. त्यानंतर तुम्हाला लॉगिन करण्यासाठी मागील पेजवर जावे लागेल. त्यानंतर तुम्हाला लॉगिन फॉर्ममध्ये युजरनेम आणि पासवर्ड आणि कॅप्चा कोड टाकावा लागेल आणि लॉगिन बटणावर क्लिक करावे लागेल.अशा प्रकारे तुमचा अर्ज पूर्ण होईल.

तक्रार कशी नोंदवायची?

सर्वप्रथम तुम्हाला अधिकृत वेबसाइटवर जावे लागेल. अधिकृत वेबसाइटला भेट दिल्यानंतर, मुख्यपृष्ठ आपल्या समोर उघडेल. या मुख्यपृष्ठावर, तुम्हाला तळाशी तक्रार पर्याय दिसेल. महाराष्ट्र बेरोजगारी भट्ट तुम्हाला या पर्यायावर क्लिक करावे लागेल. ऑप्शनवर क्लिक केल्यानंतर पुढचे पेज तुमच्या समोर ओपन होईल. या पृष्ठावर, तुम्हाला तक्रार नोंदणी फॉर्म दिसेल. तुम्हाला या फॉर्ममध्ये विचारलेली सर्व माहिती भरावी लागेल जसे की वैयक्तिक तपशील, पत्ता आणि संपर्क तपशील, तक्रारी इ. सर्व माहिती भरल्यानंतर सबमिट बटणावर क्लिक करावे लागेल. अशा प्रकारे तुमची तक्रार नोंदवली जाईल.

Leave a Comment