Crop Insurance News 400 कोटी विम्याची यादी आली…तात्काळ नाव चेक करा..!!

Crop Insurance2023 मागील पीक विमा हंगामात, कंपनीने केवळ 17,000 शेतकर्‍यांना साडे तेरा कोटींची नुकसान भरपाई वितरित केली, म्हणजे 785 कोटी रुपयांची थकबाकी. 20 टक्के म्हणजेच 160 कोटी रुपये कंपनीला खर्च म्हणून दिले जातील, 639 कोटी रुपये सोडून ही रक्कम सरकारच्या खात्यात जाईल. ज्या शेतकऱ्यांनी गेल्या वर्षी विमा भरला होता, त्यांना ही रक्कम थेट दिली जाणार आहे. तसा प्रस्ताव राज्य सरकारकडे पाठवला जात आहे…!

400 कोटी चा पिक विमा मंजूर

या शेतकऱ्यांच्या खात्यात रक्कम जमा होण्यास सुरुवात

आपले नाव चेक करा..

Crop Insurance2023 पीक विम्याच्या बियाणे पॅटर्नची राज्यभर चर्चा होत असतानाच आता यासंदर्भातील विविध पत्रांच्या आधारे प्रशासनाने मागणीच्या हंगामात सर्व विमाधारक शेतकऱ्यांना मदतीचा प्रस्ताव आणला आहे. गेल्या वर्षी मदत होईल. 2020-2021 मध्ये बीड जिल्ह्यात 17 लाख 91 हजार शेतकऱ्यांनी पीक विमा भरला, तर शेतकऱ्यांनी राज्य सरकार आणि केंद्र सरकारच्या हिश्श्यातून 798 कोटी पीक विमा कंपनीला भरले…!

 

Leave a Comment